JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA UWEKEZAJI, VIWANDA NA
BIASHARA

SHIRIKA LA VIWANGO TANZANIA

ISO 9001:2015 Certified

Mwanachama wa Shirika la Viwango la Kimataifa (ISO), Codex Alimentarius Commission (WHO/FAO) na Wakala wa ISO na Mashirika ya Viwango ya Mataifa mbalimbal

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI KUHUSU WAAGIZAJI WA
MAGARI YALIYOTUMIKA (USED MOTOR VEHICLES) KUTOKA JAPAN
Dar es Salaam, 20 Julai 2022
. Shirika la Viwango Tanzania (TBS) lilitoa taarifa kuwa kuanzia leo tarehe 20 Julai 2022,
magari yote vyaliyotumika (used motor vehicles) yanayotoka nchini Japan yatakuwa
yanakaguliwa nchini Japan kabla ya kuja Tanzania kwa utaratibu wa Pre-Shipment
Verification on Conformity to Standards (PVoC).
Ukaguzi wa magari hayo nchini Japan utafanywa na Kampuni iitwatayo EAA Company
Limited ya nchini Japan kuanzia tarehe 20 Julai 2022.
. Gharama ya ukaguzi utakaofanyika Japan ni dola za kimarekani 150 kwa gari, hivyo hakuna
ongezeko lolote la gharama za ukaguzi.
Magari ambayo tayari yalikuwa yameshanunuliwa na yako kwenye mchakato wakusafirishwa
au yalishapakiwa kwenye meli kwa ajili ya kusafirishwa kuja hapa nchini kabla ya tarehe 20
Julai 2022, yatakaguliwa na TBS yatakapofika nchini bila adhabu yoyote.
Utaratibu wa kukagua magari kabla ya kuwasili nchini (Pre-Shipment Verification on
Conformity to Standards (PVoC) utasaidia kuepuka gharama za matengezo kwa wanunuaji
wa magatri.
. Shirika linaendelea na taratibu za kupata mawakala kwa ajili ya ukaguzi wa magari
yanayotoka nchi za Uingereza, Dubai na Singapore. Utaratibu wa nchi hizo utakapokamilika

basi waingizaji na wafanyabiashara wa magari watapewa taarifa.
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